

Kanuni za uwekezaji na maeneo maalumu ya kiuchumi

Tangazo la serikali Na 466

(Chini ya kifungu kanuni ya 76)

ADA NA MALIPO MBALIMBALI (MALIPO YOTE YAFANYIKE KWA SHILINGI ZA KITANZANIA)

A. ADA YA MAOMBI YA CHETI CHA UWEKEZAJI

Na.	Huduma Zilizotolewa	Ada Stahiki
	Mwekezaji wa Ndani	4,000,000.00
	Mwekezaji wa Kigeni	6,000,000.00

B. ADA YA MAOMBI YA USAJILI

Na.	Huduma Zilizotolewa	Ada Stahiki
	Ada ya maombi ya usajili	300,000.00

C. ADA YA MAOMBI YA RIDHAA YA KUTUMIA HATI ISIYO YA ASILI KUOMBEA MKOPO

Na.	Huduma Zilizotolewa	Ada Stahiki
	Ada ya maombi ya ridhaa ya kutumia Hati isiyo ya asili kuombea mkopo	3,000,000.00

D. MAOMBI YA CHETI CHA UWEKEZAJI, UPANUZI NA UKARABATI WA MRADI

Na.	Huduma Zilizotolewa	Ada Stahiki
	Maombi ya Cheti cha Uwekezaji -Upanuzi na Ukarabati wa mradi	4,000,000.00

E. MAOMBI YA CHETI CHA UWEKEZAJI, UPANUZI NA UKARABATI WA MRADI

Na.	Huduma Zilizotolewa	Ada Stahiki
	Maombi ya kurekebisha cheti cha Uwekezaji	3,000,000.00

F. MAOMBI YA HADHI YA KUWA MWEKEZAJI WA KIMKAKATI

Na.	Huduma Zilizotolewa	Ada Stahiki
	Maombi ya Hadhi ya kuwa Mwekezaji wa Kimkakati	60,000,000.00

G. MAOMBI YA USAJILI WA MTOA HUDUMA ZA UWEKEZAJI

Na.	Huduma Zilizotolewa	Ada Stahiki
	Maombi ya Kusajili Mtoa Huduma za Uwekezaji (ISP)	300,000.00

H. ADA ZA LESENI

Na.	Huduma Zilizotolewa	Ada Stahiki
1	Leseni ya uendeshaji	6,000,000.00 kwa mwaka
2	Leseni ya Uzalishaji	6,000,000.00 kwa mwaka
3	Leseni ya Uendelezaji	20,000,000.00 malipo ya mara moja

I. ADA ZA UWEZESHAJI

Na.	Huduma Zilizotolewa	Ada Stahiki
1	Ada ya uwezeshaji wa maombi ya misamaha ya kodi kwa uingizaji wa bidhaa zinazotoka nje ya Nchi	300,000.00 kwa ushuru wa forodha na 5% ya Kodi ya Ongezeko la Thamani (VAT) iliyosamehewa
2	Ada ya uwezeshaji wa maombi ya misamaha ya kodi kwa bidhaa zinazonunuliwa ndani ya Nchi	5% ya Kodi ya Ongezeko la Thamani (VAT) iliyosamehewa

J. ADA ZA UHAMISHO NA UPANGISHAJI KWA MKATABA WA PILI

Na.	Huduma Zilizotolewa	Ada Stahiki
1	Ada ya uhamisho wa ardhi	10% ya ada ya uhamisho inayolipwa kwa Wizara ya Ardhi na Makazi
2	Ushuru wa faida ya mtaji kwenye uhamisho wa mali	5% ya kiasi kilichopatikana
3	Upangaji, ikiwemo upangaji wa pili au makubaliano ya upangaji wa pili	1% ya kodi ya upangaji inayolipwa na mpangaji wa pili

K. IDHINI YA DHAMANA YA MALI ISIOHAMISHIKA

Na.	Huduma Zilizotolewa	Ada Stahiki
1	Chini ya 270,00,000.00	3,000,000.00
2	270,000,001 - 1,345,000,000.00	5,000,000.00
3	1,345,000,001 - 2,690,000,000.00	7,000,000.00
4	Zaidi ya 2,690,000,000.00	15,000,000.00

L. ADA ZA MABADILIKO YA LESENI

Na.	Huduma Zilizotolewa	Ada Stahiki
1	Badiliko la jina la kampuni	1,000,000.00
2	Ongezeko na mabadilisho ya eneo la mradi	1,000,000.00
3	K uongeza shughuli za ziada kwenye leseni ya uendeshaaji	1,000,000.00

M. ADA ZA HUDUMA ZA FORODHA NA DHAMANA

Na.	Huduma Zilizotolewa	Ada Stahiki
1	Ukaguzi wa forodha kabla ya usafirishaji	300,000.00 kwa ukaguzi
2	Ukaguzi wa forodha kwenye eneo la mzigo	300,000.00 kwa ukaguzi
3	Kibali cha kupakua ndani ya eneo la forodha	2,000,000.00
4	Kibali cha kuweka bidhaa za sampuli kwenye soko la ndani	600,000.00

N. ADA ZA VIBALI VYA UJENZI

Na.	Huduma Zilizotolewa	Ada Stahiki
1	Idhini ya mipango	1,000,000.00
2	Kibali cha ujenzi	800,000.00 kwa eneo la ujenzi hadi mita za mraba 1000, na 30,000.00 kwa kila ziada ya mita za mraba 100
3	Ada ya kibali cha makazi/matumizi ya jengo	300,000.00

O. ADA ZA HATI MILIKI ISIYO YA ASILI

Na.	Huduma Zilizotolewa	Ada Stahiki
1	Usajili wa awali na utoaji wa Hati Isiyo ya Asili ya Ardhi (DR)	10% ya gharama inayolipwa kwa Wizara ya Ardhi na Maendeleo ya Makazi kwa ajili ya usindikaji wa umiliki wa ardhi
2	Ada ya kila mwaka	Kodi ya ardhi ya kila mwaka kama ilivyokadiriwa na Kamishna wa Ardhi, Pamoja na 10% yake kwa ajili ya kugharamia usimamizi wa eneo maalumu la kiuchumi

P. USAJILI WA BIASHARA ZA UWAKALA KWA AJILI YA USAIDIZI WA WAWEKEZAJI NDANI YA ENEO MAALUMU LA KIUCHUMI

Na.	Huduma Zilizotolewa	Ada Stahiki
1	Ada ya usajili (maombi)	30,000.00
2	Ada ya kila mwaka - Wakandarasi	1,000,000.00
3	Ada ya kila mwaka - Washauri	500,000.00
4	Ada ya kila mwaka - Wengine	300,000.00